17.08.2014 12:44

Lagarfoss VII

Í dag um kl 1530 er von á nýju skipi í flota Eimskip.Þó ég komi aldrei til með að sætta mig við stefnu félagsins í "útflöggunnar" málinu þá á það mál ekki að deyfa fögnuðinn við komu þess. það er hægt að "þrasa" um það á virkum dögum En í dag er sunnudagur og hátíð í bæ hjá farmönnum.Skipið er allavega mannað íslendingum. Hér má sjá þetta nýja skip.Þeir Eimskipafélagsmenn völdu nafnið Lagarfoss á þetta nýja skip. Það finnst mér vel til fallið. Og er manni þá hugsað til fyrsta forvera skipsins Lagarfoss I Sem sigldi farsællega gegn um báðar heimstyrjaldirnar í þjónustu félagsins Kannske hefur hurð skollið nærri hælum stundum . Án þess að nokkur hafi vitað það um borð Og við komum aldrei til með að vita það  En svona opinberlega var hann kannske í hvað mestri hættu í sprengingunni miklu í Halifax 1 des 1917

Lagarfoss I í kyrrlátri Reykjavíkurhöfn eftir WW 2


                                                                                                             © Tóti í Berjanesi 


                                                                                                             © Tóti í Berjanesi
Syrpa af LAGARFOSSI II   

Önnur  af LAGARFOSSI III 

Og hér er LAGARFOSS IV       

LAGARFOSS V


Skipið var smíðað hjá Sietas í Neuenfelde Þýskalandi 1983 sem CONCORDE TIDE Fáninn var þýskur Það mældist:3990.0 ts, 8340.0 dwt.  Loa: 117.50. m, brd: 20.20. m Skipið gekk  undir þessum nöfnum þar til Eimskipafélag Íslands keypti (???) það 1997: 1984 KARTAGENA   1987 INDEPENDENT CONCEPT   1989 BIRTE RITSCHER  1991 RACHEL BORCHARD  1994 BIRTE RITSCHER   1994 LEVANT WESER   1997 SEA NAVIGATOR Eimskipafélagið tekiur skipið í sína þjónustu 1997 og skírir það Lagarfoss V Það er selt úr landi 2002 og fær nafnið CMA CGM LEA  og 2009 JASY. Nafn sem það ber í dag undir fána Togo                                                                                                 © Sinisa Aljinovic  


                                                                                                         © Blacktag

                                                                                     © Mahmoud shd


LAGARFOSS VI


                                                                                                      © Jói Listo

Skipið var smíðað hjá Miho í  Shimizu Japan 1995  sem SHANSI Fáninn var Líbería Það mældist: 7869.0 ts, 10740.0 dwt.  Loa: 129.80. m, brd: 22.10. m Skipið hefur gengið undir þessum nöfnum 1998 SEA EXPLORER II - 1999 APL ROSE -2001 APL BELEM - 2004 FLORENCE - 2004 LAGARFOSS - 2005 FLORENCE 2012 DAMAI SEJAHTERA II Nafn sem það ber í dag undir fána Indónesiu
                                                                                                                  © Jói Listó
Hér sem FLORENCE

                                                                                                                  © Jens Boldt


                                                                                                                  © Jens Boldt                                                                                                                  © Jens Boldt
Ég vil að lokum óska Eimskip og kannske sérstaklega skipstjórnarmönnum þessa nýja skips til hamingju með það. Megi guðsblessum hvíla yfir þvi og skipshöfn þess.Og megi sama farsæld sem fylgdi nafna þess nr 1 ávallt fylgja þvi hvar sem leiðir þess munu liggja

Flettingar í dag: 41
Gestir í dag: 16
Flettingar í gær: 936
Gestir í gær: 101
Samtals flettingar: 3541853
Samtals gestir: 491469
Tölur uppfærðar: 21.3.2019 01:07:57
clockhere